lundihebdo.com
Thursday, December 2020
Now Reading:
Goma: Lady Jaydee ana furahisha mashabiki wake na wimbo « Yahaya » kwenye hitari la Sanaa Weekend
Full Article 2 minutes read

Goma: Lady Jaydee ana furahisha mashabiki wake na wimbo « Yahaya » kwenye hitari la Sanaa Weekend

Mwimbaji maarufu wa Tanzania, Judith Wambura Mbimbo, kwa jina kamili, Lady Jaydee ,  alikuwa heshima ya Goma utamaduni wa nyumbani siku ya Jumamosi Septemba 1, 2018.

Malkia wa bongo flava alichochea raha  ya wapenzi wake kwa kufanya vipande vya muziki kama vile The Ndindindi, Mpenzi …

Kupitia muziki wa Tanzania na Afro pop au bongo flava, mwimbaji alitikisa uwanja kwa kuinua  kelele ya sifa toka mashabiki wake. Rahisi sana kwa ishara yenye kisanii, Lady Jaydee alikuwa na uwezo waku raisisha kupenya kwa muziki wa Tanzania katika Sehemu ya wanaichi wa Congo DRC ambao wana zungumuza lugha la Kiswahili. Uliopendwa zaidi zaidi ya nyimbo zake ni   » YAHAYA  ». Kinyume na matarajio ya waandaaji ambao uliofanyika mabango wimbo  » Ndindindi  » Yahaya alishinda kwa kufanya kuimbwa zaidi wakati mashabiki wa umri wote pamoja walikuwa hata wakijirusha.

Lady Jaydee akiimba Jukwaani mwa Sanaa Week-end pa Goma DRC pamoja na wasanii wa mahali. Goma 1 septemba 2018. Photo © Alain ALAME

Katika mkutano wa waandishi wa habari kwenyi Foyer Culturel de Goma Jumatano Agosti 29, 2018 juu ya wakati wa maandalizi, Jaydee alitoa tahadhari yake juu ya hali ya wanawake wa Kongo kufikiri na kujifunza kwa kina kwa kuwapa sura katika kazi zake za baadaye.

« Sasa ni kwamba nimekwisha kufika DRC. Sijawasiliana na hali hiyo. Nadhani ni muhimu kuzungumza juu ya mwanamke wa Congo baada ya kuzungumzia lolote lile.  » Alijibu kwq Gazeti Lundi Hebdo.

Tamasha hii ilikuwa ya mara ya kwanza itolewe malipo na mashabiki wa Sana’a Weekend. Mkurugenzi wa Foyer Culturel de Goma, Benoit Kikwaya wakati alitaka mashabiki  washiriki kutoa mchango wao kushiriki katika shughuli  za Sanaa Weekend ili kuboresha maisha ya wasanii.

 » Wasanii lazima kuishi kutokana na kazi yao  » ka sema kwa sikio bila kusema ku hakikisha kwamba vikao vya Sanaa Weekend vitakuwa vikilipwa kwa ku huzuria kisha  kikao cha Lady Jaydee ambacho kwa kushiriki kulidaiwa pesa za kongo  1500 FC (Pesa ambazo ni chache kwa mtazamo wa mashabiki waliokuwepo).

Alain Alame

Daunilodi  chini maneno ya wimbo uliopêndwa ‘’ Yahaya ‘’

YAHAYA LADY JAYDEE PAROLES

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Input your search keywords and press Enter.